

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA KILIMO**



TAARIFA KWA UMMA

KUFUNGIWA KUJIHUSISHA NA UZAJI WA PEMBEJEO ZA KILIMO NCHINI

Hivi karibuni, Taasisi ya Kuthibiti Ubora wa Mbegu Tanzania (TOSCI) ilifanya ukaguzi na kubaini udanganyifu unaofanywa na baadhi ya kampuni/mawakala wa mbegu na wadau wengine wasio waaminifu wanaouza mbegu zisizothibitishwa ubora na TOSCI. Hali hiyo inaweza kusababisha wakulima kununua mbegu ambazo hazina ubora na kusababisha hasara kwa wakulima na kuhatarisha usalama wa chakula nchini.

Hivyo basi, wafanyabishara wafuatao wamefungiwa kufanya biashara ya mbegu mpaka itakapoamuliwa vinginevyo.

Na	Jina	Namba ya Usajili	Wamiliki/Wakurugenzi
1	Aghahumbi Co. Limited	SD/663	Omary Mussa Nkwarulo
			Sikujua Issa Kahere
			Aghahumbi Omary Nkwarulo
2	Lauria Gwindevya	SD/2426	Lauria L. Gwindevya

Vilevile, Wamiliki na Wakurugenzi wa kampuni hizo hawataruhisiwa kufanya biashara ya pembejeo nchini.

Aidha, kwa kuwa leseni ya biashara ya pembejeo inahusisha mbegu, mbolea na viuatilifu, taarifa inatolewa kwamba usajili/leseni zilizotolewa kwa kampuni hizo na Mamlaka ya Udhidhi wa Mbolea Tanzania (TFRA) na Mamlaka ya Afya ya Mimea na Viuatilifu Tanzania (TPHPA) zimefungiwa kwa kipindi chote cha utekelezaji wa agizo hili.

Taarifa za kufungiwa kwa kampuni hizi zitawasilishwa pia kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa ili zifutiwe leseni zao za biashara.

Kupitia tangazo hili, waagizaji, wazalishaji na wasambazaji wa pembejeo wanakumbushwa kutojikusisha na udanganyifu wa aina yoyote ili kuepuka mkono wa sheria ikiwa ni pamoja na kufutiwa hati za usajili/leseni ya kufanya biashara zinazohusiana na uuzaji na usambazaji wa pembejeo za kilimo nchini.

Imetolewa kwa idhini ya:

Mkurugenzi Mkuu

TOSCI

Mkurugenzi Mtendaji

TFRA

Mkurugenzi Mkuu

TPHPA

Kwa taarifa zaidi:

Tembelea ofisi za TOSCI Morogoro.